วันที่ 23 เมษายน 2567 คณาจารย์หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษามลายูเพื่อธุรกิจ เข้าร่วมงานฮารีรายอสัมพันธ์ ฮิจเราะห์ศักราช 1445 โดยมีอาจารย์ ดร.สุรเดช สุวรรณชาตรี รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรมฯ ณ หอประชุมเล็ก มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา กิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นโดย ศูนย์ศิลปวัฒนธรรม สถาบันวิจัยและพัฒนาชายแดนภาคใต้